ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಅರಿಶಿಣ ಬೆಳೆಗಾರರಿಂದ ಪ್ರತಿತಿಬಟನೆ

ಚಾಮರಾಜನಗರ,  ಅ.೩-ಅರಿಶಿಣದ ಬೆಳೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ  ನೀಡುವ  ಮೂಲಕ ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವ  ರೈತರಿಗೆ  ನೆರವಾಗಬೇ ಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಪ್ರತಿತಿಬಟನೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ಬವನದ ಎದುರು ಧರಣಿ ನಡೆಸಿ ರಾಜ್ಯ ಹಾಗೂ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಗಳು ರೈತರ ಹಿತ  ಕಾಪಾಡುವಲ್ಲಿ  ವಿಫಲವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಫೆìೂಷಣೆ ಕೂಗಿದರು. ಈ  ಸಂದರ್ಬದಲ್ಲಿ  ರೈತ  ಮುಖಂಡ ಕುರುಬೂರು ಶಾಂತಕುಮಾರ ಮಾತನಾಡಿ, ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಎಕರೆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅರಿಶಿಣ ಬೆಳೆದಿರುವ ರೈತರು ಬೆಲೆ   ಇಳಿಕೆ hುಂದ ಕಂಗಾಲಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅರಿಶಿಣ ಮಾರು ಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ದಲ್ಲಾಳಿಗಳು ತಮ್ಮ ಹಿಡಿತಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವುದೇ ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಧಿತಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೂರಿದರು. ಸಾಂಬಾರ  ಮಂಡಳಿಯು  ಸಂಕಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿರುವ  ಅರಿಶಿಣ ಬೆಳೆಗಾರರ  ನೆರವಿಗೆ ಧಾವಿಸಬೇಕು. ಹಾಗೆÒು  ರಾಜ್ಯ  ಸರ್ಕಾರ ಕೇಂದ್ರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಬಾವ ಬೀರಿ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ  ಕೊಡಿಸಬೇಕು. ಹಾಗೆÒು  ಮಾರಾಟ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ತೆರೆದು ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಜಿಲ್ಲಾ  ಸಂಚಾಲಕ  ಹಳ್ಳಿಕೆರೆಹುಂಡಿ ಬಾಗ್ಯರಾಜ ಮಾತನಾಡಿ, ಅರಿಶಿಣ   ಬೆಳೆ ಗಾರರ  ನೆರವಿಗೆ  ಧಾವಿಸುವಲ್ಲಿ  ಜನಪ್ರತಿತಿ ನಿಧಿಗಳು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸರ್ಕಾರ ಇನ್ನಾ ದರೂ ಅರಿಶಿಣಕ್ಕೆ ೧೨ ಸಾವಿರ ರೂ. ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ ಫೆìೂಷಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾhುಸಿ ಅಪರ  ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ  ಮನವಿ  ಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.  ಗುಂಡ್ಲುಪೇಟೆ  ಸೋಮ ಶೇಖರ,  ಮೂಕಹಳ್ಳಿ  ಮಹದೇವಸ್ವಾವಿು, ಹೊಮ್ಮ ಮಂಜೇಶ, ಮೆಲ್ಲಹಳ್ಳಿ ಚಂದ್ರ ಶೇಖರ,  ಕೆ.ಕೆ.ಹುಂಡಿ  ನಾಗರಾಜ,  ಮರ ಹಳ್ಳಿ  ಮಹದೇವಸ್ವಾವಿು,  ಸ್ವಾವಿು,  ಪ್ರಬು ಸ್ವಾವಿು,  ಜಿ.ಎಂ.ರವಿಶಂಕರ,  ಶಂಕರಪŒ, ಜಯಸ್ವಾವಿು,  ಕೊಣನೂರು  ಬಸವಣ್ಣ, ಜಗದೀಶ,  ಮಹಂತಾಳಪುರ  ಮಹದೇವ ಸ್ವಾವಿು ವೊದಲಾದವರು ಪ್ರತಿತಿಬಟನೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

No Comments to “ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಅರಿಶಿಣ ಬೆಳೆಗಾರರಿಂದ ಪ್ರತಿತಿಬಟನೆ”

add a comment.

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.