ಇಂದು ಸಾರಿಗೆ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರ ಇಳಿಕ?

ಬೆಂಗಳೂರು,ಡಿ.೨೨- ರಾಜ್ಯ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರ ವನ ು ್ನ ಸಕ ಾರ್ರವ ು ಕಡಿ ಮೆ ಮ ಾಡಿ ಮಂಗಳವಾರ ಆದೇಶ ಹೊರಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ ಸೋಮವಾರ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಉನ್ನತಾ ದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳ ಜತೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸಿದ್ದು, ಶೇ.೩ರಿಂದ ೫ರಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮಂಗಳ ವಾರ ನಡೆಯಲಿರುವ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಕುರಿತು ಅದಿಣ̈ಕೃತ ನಿರ್ಣಯ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗು ಮದು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಡೀಸೆಲ್‌ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆ ಯಿಂದಾಗಿ ರಾಜ್ಯ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ೧೩೮ ಕೋಟಿ ರೂ. ಉಳಿತಾಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ೧೭೭ ಕೋಟಿ ರೂ. ಖರ್ಚು ಬರುತ್ತಿರುಮದರಿಂದ ದರ ಇಳಿಕೆ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಾಮಲಿಂಗಾರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆದರೆ ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಮಂಡಲ ಅದಿಣ̈ವೇಶನದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೆಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿಸಿ ಹಾಗೂ ಬಿಎಂಟಿಸಿ ಬಸ್‌ ಪ್ರಂ ii ಾಣ ದರ ಗ ಳ ನ ು ್ನ ಕಡಿ ಮೆ ಮ ಾಡು ಮದಾಗಿ ಮ ುಖ್ಯ ಮಂತ್ರಿ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವೇ? ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ದರ ಇಳಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು? ಎಂಬ ಸಂಬಂಧ ರಾಮಲಿಂಗಾರೆಡ್ಡಿ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದರು. ಆ ಸಂಬಂಧ ಸೋಮವಾರ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಉನ್ನತಾ ದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳ ಜತೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸಿದ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ರಾಮಲಿಂಗಾರೆಡ್ಡಿ, ಮಂಗಳವಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೆ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರ ಇಳಿಕೆಯ ಸಂಬಂಧ ತೀರ್ಮಾನ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುಮದು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ.

No Comments to “ಇಂದು ಸಾರಿಗೆ ಬಸ್‌ ಪ್ರಯಾಣ ದರ ಇಳಿಕ?”

add a comment.

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.