ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಜಪಿ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ,ಡಿ.೨೩-ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸುಮದು ಖಚಿತವಾಗಿದ್ದು, ಕಣಿವೆ ರಾಜ್ಯ ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಅತಂತ್ರ ಸ್ಥಿತಿ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗಿದೆ. ಜಾರ್ಖಂಡ್‌, ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರ ವಿಧಾನ ಸಭೆಗೆ ೫ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚುನಾವಣೆಯ ಮತಗಳ ಎಣಿಕೆ ನಡೆದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ವೇಳೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೊರಬಿದ್ದಿತು. ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿನ ೮೧ ಸ್ಥಾನಗಳ ಪೈಕಿ ಬಿಜೆಪಿ ೪೨ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದು ಅದಿಣ̈ಕಾರ ಕ್ಕೇರುವ ಸ್ಪಷ್ಟ ಬಹುಮತವನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ. ಆಡ ಳಿತಾರೂಡs ಜೆಎಂಎಂ ಕೇವಲ ೧೮ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿದ್ದರೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ೭ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಜೆವಿಎಂ ೭ ಹಾಗೂ ಇತರರು ೬ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಜಯಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ೮೭ ಸ್ಥಾನಗಳಿದ್ದು, ಅದಿಣ̈ಕಾರದ ಚುಕ್ಕಾಣಿ ಹಿಡಿಯಲು ೪೪ ಸದಸ್ಯ ಬಲ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಆದರೆ ಯಾಮದೇ ಪಕ್ಷ ಈ ಗಡಿಯನ್ನು ತಲುಪಿಲ್ಲ. ಪೀಪಲ್ಸ್‌ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್‌ ಪಾರ್ಟಿ (ಪಿಡಿಪಿ) ಏಕೈಕ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದು ೨೮ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದರೆ, ಕಳೆದ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾ ವಣೆಯಲ್ಲಿ ೧೧ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿದ್ದ ಬಿಜೆಪಿ ಈ ಬಾರಿ ೨೫ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದು ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ ದಲಿ ದ್ಲ .ೆ ಕಾಂಗಸ್ರೆ ್‌ ೧೨ ಸ್ಥಾನಗ ಳಿ ಗ ೆ ತೃಪಿ ್ತ ಪಟ ು್ಟ ಕೊಂಡಿದೆ.

No Comments to “ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಜಪಿ”

add a comment.

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.