ಡಿಸಿ ಕಚೇರಿಯ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ನಡೆ

ಮೈಸೂರು,ಡಿ.೨೨- ತಾಲ್ಲೂಕು ಕಸಬಾ ಹೋಬಳಿಯ ಈರನಗೆರೆ ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ವೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತದ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳು ಪಿರಿಯಾಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಾಡಿ ಸಿದ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಘಟನೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಒತ್ತುವರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಬರೆದಿದ್ದ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ಹಲವಾರು ಮಂದಿಗೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಯಾಮದಕ್ಕೂ ಸ್ಪಂದನೆ ಸಿಗದಿದ್ದಾಗ ಮುಖ್ಯ ಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೇ ನೇರವಾಗಿ ದೂರಲಾಗಿತ್ತು. ಆಗಷ್ಟೇ ಸ್ಪಂದಿಸಲು ಮುಂದಾದ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳು, ಒತ್ತುವರಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಅದು ಇಲ್ಲದ ಜಾಗ ದಲ್ಲಿ ತಹಸಿಲ್ದಾರರಿಂದ ಹುಡುಕಾಡಿಸಿದ್ದಾರೆ! ಅದು ಆಗಿದ್ದು ಹೀಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ‘ಆಂದೋಲನ’ ದಿನಪತ್ರಿಕೆ ಈರನಗೆರೆ ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ವೆ ಸಂಖ್ಯೆ ೧೧೩ ಹಾಗೂ ೯ರಲ್ಲಿ ಒತ್ತುವರಿಯಾಗಿರುಮದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾಗಿ ವರದಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿತ್ತು. ಈ ಕುರಿತು ಸಮಾಜ ರಕ್ಷಣಾ ವೇದಿಕೆ ರಾಜ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷ ಅಯೂಬ್‌ ಖಾನ್‌ ಅವರು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳು, ನಗರ ಪಾಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೈಸೂರು ನಗರಾಬಿಣ̈ವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾದಿಣ̈ಕಾರದ ಆಯುಕ್ತರು ಹಾಗೂ ಜಿಲ್ಲಾದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದ ರಲ್ಲದೆ, ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ವೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನೂ ಹೂಡಿದ್ದರು. ಈ ಸಂಬಂಧವಾಗಿ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳದಿದ್ದಾಗ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಅವರಿಗೇ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದರು. ಅದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯ ದಶಿ ರ್, ಮೆ ೖಸೂ ರು ಜಿಲಾದ್ಲಿ ಕಣ̈ ಾರಿಗ ೆ ಪತ ್ರ ಬರದೆ ು ಮಾಹಿತಿ ಕೇಳಿದ್ದರು. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲಾದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳ ಪರ ವಾಗಿ ನಗರಪಾಲಿಕೆ ಅದಿಣ̈ಕಾರಿಗಳು ಮೈಸೂರು ಈರನಗೆರೆ ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ವೆ ಸಂಖ್ಯೆ ೧೧೩ರಲ್ಲಿ ೨.೧೭ ಎಕರೆ ಹಾಗೂ ಸರ್ವೆ ಸಂಖ್ಯೆ ೯ರ ೬.೨೪ ಎಕರೆ ಭೂಮಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಕೋರಿ ಮೈಸೂರು ತಹಸಿಲ್ದಾರರಿಗೆ ಬರೆಯ ಬೇಕಿದ್ದ ಪತ್ರವನ್ನು ಪಿರಿಯಾಪಟ್ಟಣದ ತಹಸಿ ಲ್ದಾರರಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಿಂದ ತಹಸಿಲ್ದಾರರು ಪಿರಿಯಪಟ್ಟಣ ದಲ್ಲಿ ಒತ್ತುವರಿ ಭೂಮಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕಾಡಿದ್ದಾರೋ, ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದುಬಂದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ, ಒತ್ತುವರಿ ಭೂಮಿ ಎಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದೇ ಇಲ್ಲದ

No Comments to “ಡಿಸಿ ಕಚೇರಿಯ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ನಡೆ”

add a comment.

Leave a Reply

You must be logged in to post a comment.